Sorry for This pop-up ads, It's the only way to monetize our page. 👍
Tags:
STAY WITH US AREWA24.COM.NG

Saturday

Home Zamfara : Jerin sunayen "yan takarar Pdp da suka amfana da hukuncin kotun koli.
Kotun koli ta kaddamar da cewa APC a Zamfara bata da yan takara a zaben 2019, don haka ba za ta iya ikirarin lashe zaben ba.
Bello matawalle


Majalisar alkalai biyar, karkashin jagorancin Ibrahim Muhammad, mukaddashin shigaban alkalan Najeriya, ya zartar da cewa a kaddamar da wadanda suka zo na biyu a zaben a matsayin wadanda suka lashe zaben idan har sun cike sharudan kundin tsarin mulki.

Hukuncin ya yi aiki me akan PDP wacce ta zo ya biyu a zaben.

KU KARANTA KUMA: Yadda rikicin jam'iyyar APC ya samo asali a jihar Zamfara.   

Ga cikakken jerin sunayen yan takarar jam’iyyar PDP a Zamfara wadanda suka yi takara a zaben:

Gwamna
- Bello Matawalle

Mataimakin Gwamna
- Mahdi Gusau

Majalisar dattawa⤵⤵

Ya’u Sahabi, Zamfara north
Mohammed Hassan, Zamfara central
Lawani Hassan, Zamfara West
Majalisar wakilai na tarayya
Umar Dan-Galadima – Kaura-Namoda/Birnin Magaji federal constituency
Bello Hassan Shinkafi – Shinkafi/Zurmi federal constituency
Kabiru Amadu – Gusau/Tsafe federal constituency
Shehu Ahmed – Bungudu/Maru federal constituency
Kabiru Yahaya – Anka/Talata Mafara federal constituency
Ahmed Bakura – Bakura/Maradun federal constituency
Sulaiman Gum – Gummi/Bukkuyum federal constituency



Majalisar dokokin jiha ⤵⤵

Zaharadeen M. Sada – Kaura Namoda north constituency
Kaura Namoda – south constituency
Nura Daihiru – Birnin Magaji constituency
Salihu Zurmi – Zurmi east constituency
Nasiru Muazu Zurmi west constituency
Muhammad G. Ahmad – Shinkafi constituency
Musa Bawa Musa – Tsafe east constituency
Aliyu Namaigora – Tsafe west constituency
Ibrahim Naidda – Gusau east constituency
Shafiu Dama – Gusau west constituency
Kabiru Magaji – Bungudu east constituency
Nasiru Bello Lawal – Bungudu west constituency
Yusuf Alhassan Muh – Maru north constituency
Saidu Umar – Maru south constituency
Yusuf Muhammad – Anka constituency
Shamudeen Hassan – Talata-Mafara north constituency
Aminu Yusuf Jangebe – Talata-Mafara south constituency
Tukur Jekada – Bakura constituency
Faruk Musa Dosara – Maradun I constituency
Nasiru Atiku – Maradun II constituency
Abdulnasir Ibrahim – Gummi I constituency
Mansur Mohammed – Gummi II constituency
Ibrahim Mohammed Naidda – Bukkuyum north constituency
Sani Dahiru – Bukkuyum south constituency.

SOURCE LEGIT.NG

No comments:
Write Comments